உயர்தர கல்வியின் பின்னர் மேற்படிப்புக்கு ஏற்ற கல்வி நிறுவனங்கள்

உயர்தர படிப்பு முடிந்ததும் என்ன தொழிற்கல்வியை தேர்ந்தெடுப்பதென்ற ஒரு குழப்பம் அநேகமானோர் மத்தியில் நிலவிக்கொண்டிருக்கும். அதேபோல பல்கலைக்கழகம் செல்லும் வரையான காலப்பகுதியில் அவர்களுக்கு ஏதுவான ஒரு கல்வி நிலையத்தில் கல்வி கற்பது சிறந்தது. இதன்மூலம் அவர்களுக்கான சரியான ஒரு கல்வி நிலையத்தை தேர்ந்தெடுக்க முடியும்.

 

CIMA  (CHARTERED INSTITUTE OF MANAGEMENT ACCOUNTANTS)

உயர்கல்வியைத் தொடரும் பலரிடையே இது நன்கு அறியப்பட்ட கல்வி நிறுவனமாகும். ஆனால் இது இலங்கையின் நிறுவனம் இல்லை. பெயர் குறிப்பிடுவது போல, இது முகாமைத்துவ கணக்காளர்களுக்கு உருவாக்கப்பட்டது. இது அமெரிக்காவில் உள்ளது. இருப்பினும், இலங்கையில் உள்ள அனைத்து கல்வி நடவடிக்கைகளுக்கும் இடமளிக்கும் வகையில் அவர்களின் இலங்கை அலுவலகம் எல்விடிகல மாவத்தையில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த CIMA இலங்கையிலும் வெளிநாட்டிலும் பல கணக்கியல் வேலைகளுக்கு அங்கீகரிக்கப்பட்ட தகுதியானவர்களை உருவாக்கியுள்ளது.

CIMA வைப் போலவே, CMA லையும் உள்ளூர் தகுதி நிறுவனம் என்று விபரிக்கலாம். INSTITUTE OF CERTIFIED MANAGEMENT ACCOUNTANTS OF SRILANKA. இது 2009 இல் நிறுவப்பட்டிருந்தாலும், அது CIMA என நன்கு அறியப்பட்ட நிறுவனத்தை காட்டிலும் சற்று பிரசித்தி குறைவுதான். ஏனெனில், அதன் தகுதி உள்ளூர் நிறுவனமாக உள்ளது. ஆனால் செலவைப் பொறுத்தவரை, CIMA ஐ விட CMA மிகவும் மலிவான தெரிவாகும்.

 

CIM  (CHARTERED INSTITUTE OF MARKETING)

இதுவும் ஒரு வெளிநாட்டு நிறுவனம். பிரதான கிளை அமெரிக்காவில் அமைந்துள்ளது. மார்க்கெட்டிங், அதாவது இது சந்தைப்படுத்தல் சம்பந்தமான நிறுவனமாக உலகின் மிகப்பெரிய புகழ்பெற்ற நிறுவனம். ஒரு சிறந்த சந்தைப்படுத்துபவராக தகுதி பெறுவதை எளிதாக்குவதற்காக அவர்கள் PARK STREET இல் தங்கள் சொந்த கிளையை வைத்திருக்கிறார்கள். இருப்பினும், சமீபத்திய ஆய்வுகள் SAEGIS CAMPUS மற்றும் SLIM போன்ற சில முன்னணி கல்வி நிறுவனங்களால் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. ஒருங்கிணைப்பு பணிகள் முன்னர் குறிப்பிடப்பட்ட கிளை அலுவலகத்தால் செய்யப்படுகின்றன. சர்வதேச அளவில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட சந்தைப்படுத்தல் தகுதியைத் தேடும் எவருக்கும் CIM சிறந்த இடம்.

 

SLIM (SRI LANKA INSTITUTE OF MARKETING)

SLIM என்பது முன்னர் குறிப்பிட்ட சந்தைப்படுத்தல் விடயத்தின் அடிப்படையில் ஒரு உள்ளூர் தகுதி நிறுவனமாகும். செலவும், இலங்கைக்கு ஏற்றவாறு பாடத்திட்டமும் CIM உடன் ஒப்பிடும்போது சற்று குறைவு என்பதால் இந்த நிறுவனத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதில் சில நன்மைகள் உள்ளன. சிறப்பு என்னவென்றால், இந்த நிறுவனம் சிங்கள மற்றும் தமிழ் மொழிகளில் பாடத்திட்டங்களை கொண்டுள்ளது. SLIM விற்பனை மற்றும் சந்தைப்படுத்தல் தொடர்பான பல்வேறு பாடத்திட்டங்களை கொண்டிருப்பதால், இலங்கையில் தகுதி பெறுவதற்கான சிறந்த நிறுவனங்களில் SLIM ஒன்றாகும். SLIM HOME கொழும்பு 10, ஆனந்த ராஜகருண மாவத்தையில் அமைந்துள்ளது.

 

ACCA (ASSOCIATION OF CHARTERED CERTIFIED ACCOUNTANTS)

ACCA பட்டய தகுதிவாய்ந்த உலகளாவிய நிபுணத்துவ கணக்கியல் நிறுவனம் என்று அழைக்கப்படுகிறது. பிரதான கிளை ஐக்கிய இராச்சியத்தின் லண்டனில் அமைந்துள்ளது. கணக்கியல் சர்வதேச அளவில் தகுதி பெற விரும்பும் ஒருவருக்கு இது ஒரு சிறந்த இடம். ஆனால் எல்லாவற்றையும் விட விலைகளும் உள்ளூர் விலையை விட சற்று அதிகம். PARK STREET இல் அமைந்துள்ள கிளை அலுவலகம் இலங்கையில் கல்வி கற்க விரும்பும் மாணவர்களுக்கு ஒருங்கிணைப்பு வசதிகளை வழங்குகிறது.

 

ICAS (INSTITUTE OF CHARTERED ACCOUNTANTS OF SRILANKA)

இலங்கையில் உயர்நிலைப் பள்ளி மாணவர்களிடையே இது மிகவும் பிரபலமான உயர்கல்வி பாடத்திட்டம் என்று சொல்வதில் தவறில்லை. இந்த நிறுவனம் நிதி கணக்கியலுக்கான உள்ளூர் கணக்காளர் நிறுவனமாகும். மிகவும் செலவு குறைந்த நிறுவனமும்கூட. ஆனால் பெரும்பாலான தேர்வுகள் சற்று அதிகமான போட்டித்தன்மை வாய்ந்தவை. தேர்வாகி செல்வது மிகவும் கடினம். ஆனால் தேர்வாகியவர்கள் ஏராளம். இந்த நிறுவனம் கொழும்பு 7, மலலசேகர மாவத்தையில் அமைந்துள்ளது. சரியாக கற்றால் இந்த தகுதி இலங்கையில் நிதிக் கணக்கியல் வேலைகளுக்கான சிறந்த தகுதிகளில் ஒன்றாகும்.

 

CIPM (CHARTERED ISTITUTE OF PERSONNEL MANAGEMENT)

மனிதவள முகாமைத்துவத்தில் பட்டய சான்றிதழ் பெற்ற ஒரே இலங்கை நிறுவனம் CIPM ஆகும். மனிதவள முகாமைத்துவத்தில் தொழில்முறை தகுதிகளை வழங்கும் HRMI மற்றும் NIBM போன்ற பல நிறுவனங்கள் உள்ளன. இந்த நிறுவனம் மனிதவள முகாமைத்துவம் குறித்த படிப்புகளை பல கட்டங்களில் நடத்துகிறது. இது முற்றிலும் உள்ளூர் தகுதி கொண்ட நிறுவனம். இந்த நிறுவனம் நாரஹெண்பிட்டயில் உள்ள விஜய குமரதுங்க மாவத்தையில் அமைந்துள்ளது.

 

NIBM (NATIONAL INSTITUTE OF BUSINESS MANAGEMENT)

நாங்கள் இதுவரை பேசிய மற்ற அனைத்து நிறுவனங்களும் தொழில்முறை தகுதிகள். ஆனால் NIBM ஒரு தொழில்முறை மற்றும் கல்வி நிறுவனமாகும். இங்கு இந்த இரு தகுதிகளையும் பெற்று பூர்த்தி செய்ய முடியும். NIBM பல்வேறு வகையான உள்ளூர் தகுதிகளையும் வெளிநாட்டு பல்கலைக்கழகங்களால் வழங்கப்படும் பல்வேறு பட்டப்படிப்பு திட்டங்களையும் வழங்குகிறது. இந்த நிறுவனத்துடன் தொடர்புடைய கிளைகள் நாடு முழுவதும் பல்வேறு இடங்களில் நிறுவப்பட்டுள்ளன. மேலும் NSBM பல்கலைக்கழகம் விரிவாக்கமாக நிறுவப்பட்டுள்ளது. ஆனால் அசல் NIBM இன்னும் செயற்பட்டு வருகிறது. இந்நிறுவனம் கொழும்பு 07 விஜேராம மாவத்தையில் அமைந்துள்ளது.