1980 களில் உலகையே உலுக்கிய மிக மோசமான பெரியம்மை நோய்

 

அறிவியலின் முன்னேற்றங்கள் அழிவுகரமான ஆயுதங்களை உருவாக்கியுள்ளன, இதன் விளைவாக உலகம் முழுவதும் நூற்றுக்கணக்கான மில்லியன் மக்கள் உயிரிழந்துள்ளனர். ஆனால் அதை விட கறுப்பு இனப்படுகொலை, 1918 ஸ்பானிஷ் காய்ச்சல், பிளேக் மற்றும் பெரியம்மை ஆகியவற்றினால் அதிகமான மக்கள் இறந்ததாக வரலாறு கூறுகின்றது. முன்பு ஏற்பட்ட பல தொற்றுநோய்களுக்கு நவீன மருத்துவத்தின் மூலம் மனிதர்களான நாம் அறிவியலை பயன்படுத்தி சரிசெய்துள்ளோம். இன்றளவில், உலகம் முழுவதும் மில்லியன் கணக்கான மருத்துவர்களும் விஞ்ஞானிகளும் உள்ளனர். ஆனால் கொரோனா பரவ தொடங்கி ஆறு மாதங்களுக்கும் மேலாகியும் எவராலும் இதுவரை தடுப்பூசி கண்டுபிடிக்கவில்லை. அறிவியல் ரீதியில் அதனை கண்டுபிடித்திருக்கலாம் என்ற வாதமும் காணப்படுகின்றது. ஆனால் பெரிதளவு அறிவியல் வளர்ச்சி காணப்படாத 1900 களில் மட்டும் 300 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் பெரியம்மை நோயால் இறந்தனர். அதுபற்றி இன்று பார்ப்போம்.

 

பெரியம்மை நோயின் வரலாறு

பண்டைய எகிப்தின் பார்வோனின் ஆட்சிக்கு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே பெரியம்மை வைரஸ் விளைவுகளை ஏற்படுத்தியதாக நம்பப்பட்டது. பண்டைய எகிப்தில் சில மம்மிகளுக்குகூட இந்த பெரியம்மை அறிகுறிகள் இருந்தன. இருப்பினும், பெரியம்மை வைரஸின் மரபியல் மற்றும் உயிரியல் வரலாற்றை ஆய்வு செய்த விஞ்ஞானிகள் குழு பின்னர் கி.பி 1580 இல் வைரஸ் பரவியிருக்கலாம் என்ற முடிவுக்கு வந்தது. அந்த நோக்கத்திற்காக அவர்கள் 1600-1940-1970 வரையிலான காலத்தில் இறந்த பெரியம்மை வழக்குகளின் நோயாளிகளின் அறிகுறிகளையும் பண்டைய மம்மிகளையும் மாதிரிகளையும் பயன்படுத்தினர். மம்மி மற்றும் ஆவண சான்றுகளின் படி, பெரியம்மை போன்ற சிறப்பியல்புகளை கொண்ட பல நோய்கள் இருந்தன. அதனை வரலாற்றாசிரியர்கள் இப்போது பெரியம்மை என்று கருதுகின்றனர்.

 

எங்கிருந்து ஆரம்பித்தது?

சீனாவின் ஹூபே மாகாணத்தைச் சேர்ந்த வெளவால்கள் மற்றும் ஆந்தைகளால் புதிய கொரோனா நோய் உருவாகியது என்ற வலுவான கருத்து உள்ளது. ஆனால் பெரியம்மை நோயால் உலகம் எவ்வாறு உருவானது என்பது விஞ்ஞானிகளுக்கு இன்னும் தெரியவில்லை. பெரியம்மை வைரஸ் சிறிய பாலூட்டிகளை பாதித்தாலும், பெரியம்மை வைரஸ் நோயிலிருந்து மனிதர்கள் வெகு தொலைவில் இருப்பதை விஞ்ஞானிகள் கண்டுபிடித்துள்ளனர். ஸ்பானியர்கள் அமெரிக்காவை கண்டுபிடித்தவுடன், பூர்வீக அமெரிக்கர்கள் பெரியம்மை நோயால் இறந்தனர் என்று வரலாறு கூறுகிறது. உண்மையில் பெரியம்மை நோயால் அவர்கள் இருந்தார்களா அல்லது அதுவரை பூர்வீக அமெரிக்கர்களுக்கு இருந்த பிற வியாதிகளால் ஏற்பட்டதா என்பதிலும் கருத்து வேறுபாடுகள் உள்ளன. இருப்பினும், ஐரோப்பிய நாடுகாண் வளர்ச்சியுடன், உலகின் ஏகாதிபத்தியம் பரவ உலகெங்கிலும் தொற்று நோய்களையும் பரவ உதவியது.

 

பெரியம்மை

பெரியம்மை வைரஸ் வேரியோலா என்று அழைக்கப்படுகிறது மற்றும் இது ஆர்த்தோபாக்ஸ் வைரஸ் குழுவிற்கு சொந்தமானது. 20ஆம் நூற்றாண்டில் மட்டும், உலகில் 300 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்கள் பெரியம்மை நோயால் இறந்தனர். கொரோனா போலவே, பெரியம்மையும் மூச்சுக்காற்றால் பரவுகிறது. ஆனால் கொரோனாவுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​பெரியம்மை சமூகத்தில் பரவும் வீதம் குறைவு. ஆனால் கொரோனாவைப் போலன்றி, பெரியம்மை நோயின் இறப்பு 30% வரை அதிகம். 1796 ஆம் ஆண்டில், பெரியம்மை நோயைக் கட்டுப்படுத்த எட்வர்ட் ஜென்னர் பெரியம்மைக்கு எதிரான தடுப்பூசிக்கான மருந்தை கண்டுபிடித்தார். ஆனால் பெரியம்மை கிட்டத்தட்ட இரண்டு நூற்றாண்டுகளாக பரவியது.

 

பெரியம்மை தடுப்பூசி

பெரியம்மை தடுப்பூசி என்பது 1960 கள் மற்றும் 1970 களில் பரவியது. வைரஸ் 80% மக்களுக்கு பரவியவுடன், வைரஸ் பரவல் கணிசமாகக் குறைந்துள்ளது. 1960களில் உலக மக்கள் தொகை இப்போதுள்ள தொகையில் பாதியே காணப்பட்டது. ஏழை நாடுகளில் உள்ள மக்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவது சவாலாக காணப்பட்டது. அந்த நேரத்தில், உலகெங்கிலும் உள்ள மருத்துவ ஊழியர்கள் மிகுந்த அர்ப்பணிப்புடன் பணியாற்றினர். 1977 இல் சோமாலியாவில் பெரியம்மை நோயாளியொருவர் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட பின் எந்தவொரு பெரியம்மை நோயையும் காணவில்லை. பெரியம்மை நோயை முற்றாக ஒழித்த தினமாக மே 1980 இல் உலக சுகாதார அமைப்பு அதிகாரப்பூர்வமாக அறிவித்தது. அதன்படி, பெரியம்மை அதன்பின்னர் மனிதர்களுக்கு ஏற்படவில்லை.

 

எட்வர்ட் ஜென்னரின் கண்டுபிடிப்பு

பெரியம்மை நோயெதிர்ப்பு குறித்து பல கருத்துக்கள் இருந்தாலும், சாரா ஜென்னரின் பண்ணையான சாராவின் பண்ணையில் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட பெரியம்மை தடுப்பூசி மிகவும் பயனுள்ளதாக இருந்தது. 1790 களில், மருத்துவம் குறித்து கடுமையான விதிகள் எதுவும் இல்லை. எனவே ஜென்னர் பசுவின் பெரியம்மை ஆன்டிபாடிகளை நேரடியாக மனித உடலில் செலுத்தினார். மருத்துவ ரீதியாகக்கூட இது பிரச்சினை இல்லை என்று ஆராய்ச்சி உறுதிப்படுத்துகிறது. ஆனாலும் சில நாடுகளில், இந்த பெரியம்மை தடுப்பூசிக்கு எதிராக மருத்துவ சங்கம் எதிர்ப்பு தெரிவித்துள்ளது. இந்த தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்களுக்கு பெரியம்மை அபாயத்தை குறைப்பதாக கண்டறியப்பட்ட பின் இது உலகளாவிய நிகழ்வாக மாறியுள்ளது. இந்த தடுப்பூசியைத் தொடர்ந்து பெரியம்மை நோயின் பிற பல வகைகள் இருந்தாலும், பின்னர் விஞ்ஞானிகள் பெரியம்மை நோய்க்கான தடுப்பூசிகளை உருவாக்கினர்.

 

வைரஸ் ஏன் இன்னும் ஆய்வகத்தில் உள்ளது?

உலகளவில், அமெரிக்கா மற்றும் ரஷ்ய ஆய்வகங்களில் பெரியம்மை வைரஸின் மாதிரிகள் உள்ளன. அவற்றை அழிக்க உலக சுகாதாரத்துறை அழுத்தம் கொடுத்துள்ளது. தற்போது உலகில் பெரியம்மை வைரஸ் இல்லை என்பதனால் பல தலைமுறைகளாக மக்களுக்கு பெரியம்மை தடுப்பூசிகள் கிடைக்கவில்லை. எனவே பெரியம்மை மீண்டும் வந்துவிட்டால் அதை ஒழிக்க நீண்ட காலம் ஆகலாம். ஆனால் இந்த வைரஸ் மாதிரிகள் அழிக்கப்படுவது குறித்து ரஷ்ய மற்றும் அமெரிக்க அதிகாரிகளிடமிருந்து நேரடி பதில் எதுவும் இல்லை. மறுபுறம், பெரியம்மை வைரஸின் மாதிரிகள் வேறு பல பெரியம்மை நோய்க்கான ஆராய்ச்சிக்கு முக்கியமானவை என்று கூறப்படுகிறது. எந்தவொரு எஞ்சியுள்ள பெரியம்மை நோயையும் ஆயுதமாகப் பயன்படுத்த இந்த மாதிரிகள் முக்கியமென கூறப்படுகின்றது.