ஆடைக்கு ஏற்ற கடிகாரத்தை எவ்வாறு தெரிவு செய்வது?

 

கடிகாரம் இல்லாத வீடும் இல்லை கையும் இல்லை. அந்தளவிற்கு கடிகாரம் மிகவும் முக்கியமானது. நேரத்தை பார்க்கவே கடிகாரத்தை பயன்படுத்துகின்றோம் என்றுதானே நினைக்கின்றீர்கள்? அவற்றை தாண்டி இந்த கடிகாரங்கள் ஒருவரின் வாழ்க்கையில் இன்றியமையாத கருவியாகவும் மாறியுள்ளது. சிலருக்கு இது ஒரு ஃபேஷன் கருவியாகவும் மாறியுள்ளது. இன்னும் சிலருக்கு ஒரு பொழுதுபோக்கு பொருளாகவும் உள்ளது. ஒரு பொழுதுபோக்கிற்காக கடிகாரங்களை சேகரித்து, பல்வேறு பிரபலமான பிராண்டுகளிலிருந்து விலையுயர்ந்த கடிகாரங்களை சேகரிக்கும் பிரபல நபர்களைப் பற்றி கேள்விப்பட்டிருக்கிறோம். எனவே, இந்த வித்தியாசமான விஷயங்களுக்கு மக்கள் பயன்படுத்தும் கடிகாரங்களை அவர்கள் அணியும் ஆடைகளுடன் எவ்வாறு தெரிவு செய்வது என்பது பலருக்குத் தெரியுமா என்பது சந்தேகமே. எனவே கடிகாரங்களைப் பற்றியும், கடிகாரங்களை நாம் அணியும் ஆடையுடன் எவ்வாறு இணைப்பது என்பதை பற்றியும் இன்று பார்ப்போம்.

 

விதம் விதமான கடிகாரங்கள்

கடிகாரங்களை அவற்றின் தோற்றம் மற்றும் அவை செயற்படும் முறைக்கேற்ப வகைப்படுத்துகிறோம். பொதுவாக 5 வகையான கடிகாரங்கள் உள்ளன. அவையாவன…

  • டிரஸ் வாட்ச் – இது கறுப்பு மற்றும் பிரவுன் போன்ற எளிய லெதர் பெல்ட், வெளிர் நிற டயல் வைத்த, எளிமையான இலக்கங்களை மற்றும் முட்கள் கொண்ட நேர்த்தியுடன் கூடிய கடிகாரம். இந்த கடிகாரத்தில் பெரும்பாலும் நேரத்தை மாத்திரமே பார்க்க முடியும், சில கடிகாரங்களில் தேதியையும் பார்க்க முடியும்.

 

  • டைவர்ஸ் வாட்ச் – இவை டைவிங் கடிகாரங்கள். ஒரு நல்ல டைவர்ஸ் வாட்ச் 100 மீட்டர் வரை நீருக்கடியில் வேலை செய்யும் என்று பொதுவாக கூறப்படுகிறது. ஆனால் இந்த கடிகாரங்கள் சாதாரண உடைகள் மற்றும் பயணங்களுக்கு ஏற்றவை அல்ல.

 

  • ஸ்போர்ட்ஸ் வாட்ச் – இந்த கடிகாரங்கள் முதன்மையாக விளையாட்டுகளின் போது அணியப்படுகின்றன. ஆனால் சாதாரண ஆடைகளுக்கு கூட அணிய முடியும். அவற்றை அணிவதில் தவறில்லை. இது ஒரு சாதாரண ட்ரெஸ் வாட்ச் போல அல்ல. இந்த கடிகாரங்களில் திசைகாட்டி, உயரம், gps மற்றும் இதய துடிப்பு மானிட்டர் ஆகியவையும் அடங்கும்.

 

  • பைலட் வாட்ச் – இந்த கடிகாரம் சற்று பெரிய டயலுடன் கூடிய பார்க்க மிகவும் எளிதானது. பெரும்பாலும் நிலையான எண்களில் காணப்படுகிறது, ஏனென்றால் அவை ரோமானிய எண்களைக் காட்டிலும் படிக்க எளிதாக இருக்கும். இவை முதன்மையாக விமானிகளுக்காக தயாரிக்கப்படுகின்றன.

 

  • ஃபீல்ட் வாட்ச் – ஃபீல்ட் வாட்ச் என்பது வெறுமனே படையினருக்காக உருவாக்கப்பட்ட ஒரு வகை கடிகாரம். இரண்டாம் உலகப் போரின்போது நேரத்தை எளிதாகவும் துல்லியமாகவும் கண்காணிக்க தெளிவான டயலுடன் செய்யப்பட்ட கடிகாரம். போர்க்களத்தில் பயன்படுத்த எளிதான இந்த கடிகாரங்கள் ஒயின் தயாரிப்பிற்காக தயாரிக்கப்படுகின்றன.

 

கைக்கடிகாரம் நிச்சயம் வேண்டுமா?

இதனை ஒவ்வொருவரது தனிப்பட்ட கருத்தை பொறுத்தே தான்.  ஃபேஷன், வசதி, சமூக அந்தஸ்து போன்ற எதையும் சிந்தித்து, கைக்கடிகாரத்தைப் பயன்படுத்துகிறோம் என்ற முடிவுக்கு வரலாம். ஆனால் இது ஒரு தொந்தரவு, தலைவலி போன்றதாக இருந்தால், தொலைபேசியில் நேரத்தை பார்ப்பது எளிதானது என்றால், நீங்கள் அதைப் பயன்படுத்த தேவையில்லை. ஆனால் சில சந்தர்ப்பங்களில், இது ஒரு சாதாரண விடயம் போல இருந்தால், கைக்கடிகாரமும் உங்களது தோற்றத்திற்கு அழகையும் பார்வையும் சேர்க்கிறது என்பதை நினைவில் கொள்வது அவசியம்.

 

 ஷூஸ், பெல்ட், பர்ஸுடன் கைக்கடிகாரம்

கைக்கடிகாரங்கள் அணியும் ஆடையுடன் பொருந்துகின்றன என்று நாங்கள் கூறினாலும், கைக்கடிகாரங்களை நம் ஆடையுடன் மேட்ச் செய்வதற்கு மிகச்சரியான வழி, இந்த கடிகாரத்தை நாம் எமது உடலில் மேலதிகமாக பயன்படுத்தும் பொருட்களோடு சேர்த்துக்கொள்வதாகும். அதாவது ஷூஸ், பெண்ணாக இருப்பின் கைப்பை மற்றும் ஆணாக இருந்தால் இடுப்பு பெல்ட் போன்ற லெதர் பொருட்களுடன் கைக்கடிகாரத்தை மேட்ச் செய்யுங்கள்.

 

உடல் அளவுக்கு ஏற்றதான கடிகாரம்

மேலும், உங்கள் உடல் அளவுக்கு பொருந்தும் அளவுக்கு கடிகாரத்தை தெரிவு செய்ய கவனமாக இருங்கள். ஏனென்றால், ஒரு சிறிய உடற்பருமனை கொண்ட ஒரு நபர் ஒரு பெரிய கடிகாரத்தையும், ஒரு கொழுத்த மனிதன் ஒரு சிறிய கடிகாரத்தையும் அணிந்திருப்பது பொருந்தாத ஒன்றாகும். இதன் மூலம் நேரத்தை மாத்திரம் பார்க்க முடியும். உடலோடு சரியா பொருந்துமா என்று கேட்டால் அவலட்சணமாகவே இருக்கும்.

 

அலுவலக உடை

முறைப்படி உடையணிந்து அலுவலகத்திற்குச் செல்லும் போது கைக்கடிகாரம் அணிவது மிகவும் நல்லது. இது நாம் முன்பு கூறிய ஆடை கடிகார வகைக்கு மிகவும் ஒத்ததாகும். முன்பு குறிப்பிட்டபடி, கடிகாரங்களை பெல்ட்கள், காலணிகள் மற்றும் பைகளுடன் பொருந்துவதை போல அணியலாம். ஆனால் அலுவலகத்திற்குச் செல்வது போன்ற ஒரு வணிக பயணத்திற்கு, வண்ண வண்ண கடிகாரங்களை போடுவது பொருத்தமானதல்ல. எனவே எளிய கருப்பு அல்லது பிரவுன் நிற பெல்ட் அல்லது ஸ்டைன்லெஸ் ஸ்டீல் பெல்ட் கொண்ட கடிகாரம், இப்போதெல்லாம் மிகவும் பிரபலமாக உள்ளது, இது மிகவும் பொருத்தமானது.

 

சாதாரண உடை

இந்த சாதாரண அலங்காரத்தில் நாம் மேலே குறிப்பிட்ட வண்ண கடிகாரங்களை நீங்கள் அணியலாம். ஒரு பெண்ணாக இருந்தால் விதவித வர்ண பெல்ட்கள், மணிகள், சைன்கள், வெவ்வேறு வாட்ச் பேஸ்களை கொண்ட கடிகாரங்கள் மற்றும் ஆண்களுக்கான ஸ்போர்ட்ஸ் வாட்ச் கடிகாரம் ஆகியவற்றால் செய்யப்பட்ட பெல்ட்டை அணிவது ஒரு பிரச்சனையல்ல.

 

விளையாட்டு ஆடை

விளையாட்டுத்துறை ஆடைகளுக்கு என்றால், ஒரு ஸ்போர்ட்ஸ் வாட்ச் தான் சிறந்த பொருத்தமாக இருக்கும். நாம் அதிகம் யோசிக்காமல் விளையாடச் செல்லும்போது இந்த கடிகாரத்தை அணிவதன் பயன்கள் என்று சொல்லப்போனால், வேலையில் இருப்பதைப் போலவே விளையாட்டிலும் நேரம் முக்கியமானது. அவை நாம் முன்னர் குறிப்பிட்ட கூடுதல் அம்சங்கள். இதயத் துடிப்பை அளவிடுதல் மற்றும் gps tracker போன்ற உடற்பயிற்சி தூரத்தை அளவிடுவது போன்ற அம்சங்கள். எனவே இப்போதெல்லாம் ஸ்போர்ட்ஸ் வாட்ச் அல்லது மிகவும் பிரபலமான ஃபிட்னஸ் வாட்ச் / ஃபிட்னஸ் டிராக்கரில் ஒன்றை அணிவது நல்லது.