குடிப்பழக்கத்தால் இழிபெயரை சம்பாதித்த கிரிக்கெட் நட்சத்திரங்கள்

 

விளையாட்டு வீரர்கள் மது அருந்துவது புதிய விடயமல்ல. விளையாட்டு வீரர்கள் மேற்கொள்ளும் உடற்பயிற்சி நடவடிக்கைகளின் தன்மையைப் பொருத்து சிறிதளவான மது அருந்துவது தீங்கு விளைவிப்பதில்லை என்ற கருத்து நிலவுகின்றது. இருப்பினும், சில விளையாட்டு வீரர்கள் அவ்வப்போது மதுவுக்கு அடிமையாகி சமூகத்தில் கெட்ட பெயர்களையும் சம்பாதித்துக்கொள்கின்றனர். இவற்றால் விளையாட்டில் அவர்களுக்கு காணப்பட்ட நற்பெயர்களும் இல்லாமல் போகின்றது. அவ்வாறானவர்கள் தொடர்பான தொகுப்பை இன்று பார்ப்போம்.

 

டேவிட் வார்னர் (David Warner)

அவுஸ்திரேலிய தேசிய கிரிக்கெட் அணியில் முன்னாள் தலைவரும் ஆரம்ப துடுப்பாட்ட வீரருமான டேவிட் வார்னர், பல சர்ச்சைக்குரிய வழக்குகளில் சிக்கியுள்ளார். பந்தை சேதப்படுத்தும் குற்றத்திற்காக வார்னரும் சிறிது காலம் கிரிக்கெட்டிலிருந்து விலகியிருக்க வேண்டியிருந்தது. 2013 ஆஷஸ் போட்டியின் போது, ​​வார்னர் குடிபோதையில் இருந்ததால் பெரும் சிக்கலில் சிக்கினார். ஒரு கிளப்பில் போதையில் இருந்தபோது, ​​அவர் ஆங்கிலேயரான ஜோ ரூட்டுடன் சண்டையிட்டு தாக்குதல் நடத்தினார். ஜோ ரூட் முஸ்லிம்களை அவமதித்ததாகவும் அதில் கோபமாக இருந்ததாகவும் டேவிட் வார்னர் கூறினார். இருப்பினும், இந்த மோதல் காரணமாக, வார்னர் அந்த ஆண்டு சாம்பியன்ஸ் கோப்பையை இழந்தார்.

 

ஹெர்ஷல் கிப்ஸ் (Herschelle Gibbs)

தென்னாபிரிக்காவின் முன்னாள் வேகப்பந்து வீச்சாளர் ஹெர்ஷல் கிப்ஸ் அதிகமாக மரு அருந்துவார். 2006 ஆம் ஆண்டில், அவுஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான ஒருநாள் போட்டியில் தென்னாபிரிக்கா அதிகபட்சமாக 438 ஓட்டங்களை எடுத்தது. அந்த போட்டியில் 175 ஓட்டங்களுடன் அதிக மதிப்பெண் பெற்றவர் ஹெர்ஷல் கிப்ஸ். இருப்பினும், கிப்ஸ் விளையாட்டுக்கு முதல்நாள் அதிகளவில் குடித்துவிட்டு, அதே வெறியோடும் தலைவலியோடும் அந்த இன்னிங்ஸை விளையாடினார் என்பது பெரும்பாலானவர்களுக்குத் தெரியாது. 2015 ஆம் ஆண்டில், கிப்ஸ் அதிகளவான குடிபோதையில் வேகமாக வாகனத்தை செலுத்தியதற்காக கைது செய்யப்பட்டார்.

 

ஜேம்ஸ் ஃபால்க்னர் (James Faulkner)

அவுஸ்திரேலிய சகலதுறை ஆட்டக்காரரான ஜேம்ஸ் பால்க்னரும் மது போதையில் வாகனம் ஓட்டியதற்காக 2015 இல் கைது செய்யப்பட்டார். அவர் இங்கிலாந்தில் சிக்கலில் மாட்டிக்கொள்ளும் அந்த ஆண்டு லங்காஷயருக்காக விளையாடிக் கொண்டிருந்தார். மான்செஸ்டரில் ஜேம்ஸ் ஃபால்க்னர் மற்றும் டிம் பெய்ன்னின் கார் விபத்தில் சிக்கியது. ஜேம்ஸ் பால்க்னர் மது போதையில் வாகனம் ஓட்டியதால் இந்த விபத்து நிகழ்ந்தது. இறுதியில், இந்த குற்றத்திற்காக அவர் நான்கு போட்டிகளுக்கு தடை விதிக்கப்பட்டார்.

 

ஜெஸ்ஸி ரைடர் (Jesse Ryder)

குடிபோதையில் ஜெஸ்ஸி ரைடரைப் போல வேறு எந்த கிரிக்கெட் வீரரும் பாதிக்கப்படவில்லை என்பதை நாங்கள் உணர்கிறோம். ஒரு சிறந்த நியூசிலாந்து வீரராக இருந்தபோதிலும், ஜெஸ்ஸி ரைடர் தனது போதை பழக்கத்தினால் அந்த இடத்தை தக்க வைத்துக் கொள்ள இன்னமும் சிரமப்படுகிறார். ஒரு சந்தர்ப்பத்தில், அவர் கிறிஸ்ட்சர்ச்சில் உள்ள ஒரு கிளப்பில் குடித்துவிட்டு கழிவறையில் நுழைய முற்பட்டு கண்ணாடி ஜன்னலை அடித்து நொறுக்கினார். அங்கு அவருக்கு கடுமையான வெட்டுக்கள் மற்றும் காயங்கள் ஏற்பட்டன. அதன்பின்னர் கிறிஸ்ட்சர்ச்சில் உள்ள இன்னுமொரு கிளப்பில் நுழைய அங்கு பலத்த பரிமாற்றங்கள் ஏற்பட்டதால் கோமாவில் விழுந்த ஜெஸ்ஸி ரைடர் இரண்டு நாட்கள் கடும் வலியில் உயிர் வாழ வேண்டியிருந்தது.

 

ஆண்ட்ரூ சைமண்ட்ஸ் (Andrew Symonds)

அவுஸ்திரேலிய முன்னாள் விளையாட்டு வீரர் ஆண்ட்ரூ சைமண்ட்ஸ் நன்கு அறியப்பட்ட விளையாட்டு வீரர். சைமண்ட்ஸின் வேடிக்கையான, விளையாட்டுத்தனமான வாழ்க்கை அவருக்கும் அவுஸ்திரேலிய கிரிக்கெட் அதிகாரிகளுக்கும் கிரிக்கெட் போட்டிகளின் போது பல நெருக்கடிகளை எதிர்கொள்ள நேரிட்டது. 2005 ஆம் ஆண்டில், சைமண்ட்ஸ் மதுவருந்தி விட்டு அதே வெறியில் வந்து பங்களாதேஷுக்கு எதிராக ஒருநாள் போட்டியில் விளையாட வந்தார். எனவே, அவர் அந்த போட்டியில் தோற்றார். மேலும் இரண்டு போட்டிகளுக்கு தடை விதிக்கப்பட்டார். பின்னர், 2009 இருபதுக்கு 20 உலகக் கோப்பையில், சைமண்ட்ஸ் அணியின் விதிகளை மீறி குடித்ததற்காக போட்டியின் போது அவர் திருப்பி அனுப்பப்பட்டார். அந்த சம்பவத்துடன், சைமண்ட்ஸின் கிரிக்கெட் வாழ்க்கை முடிவுக்கு வந்தது.

 

ரிக்கி பொண்டிங் (Ricky Ponting)

ரிக்கி பொண்டிங் கிரிக்கெட்டிலிருந்து அவுஸ்திரேலிய துடுப்பாட்ட வீரராக ஓய்வுபெற்றவர் மட்டுமன்றி, உலக கிரிக்கெட்டில் இருந்து வெளிவந்த மிகச் சிறந்த வீரர்கள் மற்றும் அணித்தலைவர்களில் ஒருவருமாவார். ஆனால் சர்வதேச கிரிக்கெட் களத்திலும், வெளியேயும் அவ்வப்போது பொண்டிங் வெளிப்படுத்திய குணங்கள் அவ்வளவு உன்னதமானவை அல்ல. பொண்டிங் ஒரு தடகள வீரர். அவர் சிறிதுகாலம் மதுவுக்கு அடிமையாக இருந்தார். பொண்டிங் ஒரு முறை கிரிக்கெட் போட்டியின் போது சிட்னியில் உள்ள ஒரு கிளப்புக்குச் சென்று மிகவும் போதைக்கு உள்ளானார். மறுநாள் காலை ஹோட்டல் அறையிலிருந்து அவர் எழுந்தபோது கண் பகுதியில் கறுப்பாக காணப்பட்டது. ஆனால் அவர் எப்படி ஹோட்டல் அறைக்குள் நுழைந்தார் அல்லது அவரைத் தாக்கியது யார் என்பது கூட அவருக்கு நினைவில் இல்லை. இந்த சம்பவத்திற்குப் பிறகு, குடிப்பழக்கத்தை விடுவதற்காக பொண்டிங் நிபுணர்களின் உதவியை நாடினார்.

 

பென் ஸ்டோக்ஸ் (Ben Stokes)

இன்றளவில் பென் ஸ்டோக்ஸை உலகின் மிகச் சிறந்த கிரிக்கெட் வீரர்களில் ஒருவராக நாம் அழைக்கலாம். சமீபத்திய டெஸ்ட், ஒருநாள் மற்றும் இருபது -20 போட்டிகளில் இங்கிலாந்தை முதல் மூன்று இடங்களுக்கு அழைத்துச் சென்ற பெருமை பென் ஸ்டோக்ஸ்ஸையே சாரும். இருப்பினும், இந்த சிறந்த விளையாட்டு வீரருக்கு அவ்வப்போது மது மீதான பேராசை காரணமாக கறுப்பு புள்ளிகள் கிடைத்தன. 2013 இல் அவுஸ்திரேலியா சுற்றுப்பயணத்தின் போது அணி நிர்வாகத்தின் எதிர்ப்பையும் மீறி ஸ்டோக்ஸ் தொடர்ந்து மது அருந்தியதற்காக ஒழுங்கு நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்கிறார். பின்னர் 2017 ஆம் ஆண்டில், ஒரு கிளப்பில் சண்டையிட்டதால் பென் ஸ்டோக்ஸ் மீது சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது. ஆனால் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்ட ஓரின சேர்க்கை தம்பதியரைப் பாதுகாக்கவே அவர் சண்டையிட்டார் என்பது பின்னர்தான் தெரியவந்தது. நீண்ட சிறைத் தண்டனையின் ஆபத்து இருந்த போதிலும், ஸ்டோக்ஸ் உண்மையை கடைசி நிமிடத்தில் வெளிப்படுத்திய பின்னர் விடுவிக்கப்பட்டார்.