உலகின் விசித்திரமான ஹோட்டல்கள் மற்றும் உணவகங்கள் – பகுதி 2

 

உலகின் வித்தியாசமான ஹோட்டல்கள் மற்றும் உணவகங்களைப் பற்றி நாங்கள் முன்பு பதிவிட்டோம். இந்த இணைப்பைக் கிளிக் செய்வதன் மூலம் அந்தக் கட்டுரையைப் படிக்கலாம். இது அதன் தொடர் பதிவு. எனவே உலகின் மேலும் சில வித்தியாசமான உணவகங்கள், ஹோட்டல்கள் மற்றும் லாட்ஜ்களைப் பற்றி பார்ப்போம்.

 

கனவு ஹோட்டலில் ஒரு இரவை கழிக்க ஆசையா? – (நிடோ டி குவெட்சல்கோட், மெக்சிகோ நகரம்)

இது மெக்சிகன் கட்டிடக் கலைஞர் ஜேவியர் செனோசியன் வடிவமைத்த 10 வீடுகளின் தொகுப்பாகும். மரங்களால் சூழப்பட்டு, இயற்கையுடன் கலந்து ஊர்ந்து காணப்படும் ஒரு பாம்பின் வடிவத்தில் கட்டப்பட்ட இந்த தொகுப்பு 5,000 மீட்டருக்கும் அதிகமாக நீண்டுள்ளது. இங்கு தங்குவதற்கான கட்டணமாக ஒரு இரவுக்கு 250 அமெரிக்க டாலர் செலவாகும்.

 

ஒட்டகச்சிவிங்கிகளுடன் சேர்ந்து உணவருந்த ஆசையா ? (ஜிராஃப் மேனர் – நைரோபி, கென்யா)

ஒட்டகச்சிவிங்கிகளுடன் உணவு என்றவுடன் இது ஒட்டகச்சிவிங்கிக்கான உணவை விற்கும் ஹோட்டல் என்று எண்ண வேண்டாம். இந்த ஹோட்டல் கென்யாவின் நைரோபியில் அமைந்துள்ளது. இந்த ஹோட்டலைச் சுற்றி ஒட்டகச்சிவிங்கிகள் உள்ளன. இது ஒரு ஐந்து நட்சத்திர சொகுசு ஹோட்டல் மற்றும் கட்டணம் மிகவும் அதிகமாக இருக்கும். இங்கு தங்குவதற்கு ஒரு நாளைக்கு 680 அமெரிக்க டொலர் செலவாகும்.

 

புத்தகங்களுடன் இரவில் தங்க விரும்புகிறீர்களா? (புக் எண்ட் பெட் – டோக்கியோ, ஜப்பான்)

ஜப்பானின் டோக்கியோவில் அமைந்துள்ள இது வாசிப்பதை தூக்கத்திலும் விரும்பும் எவரும் கட்டாயம் தூங்க வேண்டிய ஒரு இடமாகும். இது ஒரு நூலகம் போன்றது, நீங்கள் பயண புத்தகங்களை நிதானமாக படிக்கலாம். ஜப்பானிய மற்றும் ஆங்கிலம் ஆகிய இரு மொழிகளிலும் சுமார் 3,200 புத்தகங்கள் உள்ளன. இந்த 30 அறைகள் கொண்ட லாட்ஜ்கள் ஒவ்வொன்றும் ஒரு வாசிப்பு விளக்கு மற்றும் வைஃபை மூலம் வருகின்றன. இந்த லாட்ஜின் நோக்கம் புத்தகங்களுக்கு அடிமையாகிய மனதோடு இருப்பவர்களுக்கு மிகுந்த ஆறுதலளிப்பதை விட அற்புதமான அனுபவத்தை அளிப்பதாகும். இந்த நாட்களில் கோவிட் தொல்லைகள் காரணமாக இந்த இடம் தற்காலிகமாக மூடப்பட்டுள்ளது.

 

கலங்கரை விளக்கத்தில் பணம் செலுத்துவோமா? (தி லைட் ஹவுஸ் – டிரானாய், நோர்வே)

இதுவும் பெரிய வித்தியாசம் கொண்ட ஹோட்டல். இது ஒரு ஹோட்டலை விட ஒரு லைட் ஹவுஸ் என்று சொல்வது தான் அதிகம். நகரத்தின் சலிப்பான ஒலிகளுக்கு கவனம் செலுத்தும் பிஸியான வாழ்க்கையில் ஒரு சிறிய மாற்றத்தை உருவாக்க இது ஒரு சிறந்த இடம். நோர்வேயில் கடலுக்கு அருகில் கட்டப்பட்ட இந்த கலங்கரை விளக்கம் ஓய்வெடுக்க ஒரு இடம். ஒரே நேரத்தில் இரண்டு பேர் மட்டுமே இங்கு தங்க முடியும். உங்கள் படுக்கையில் நீங்கள் ஓய்வெடுக்கவும், கலங்கரை விளக்கத்தின் திறந்த ஜன்னல்கள் வழியாக வானத்தின் அழகிய வடிவங்களைக் காணவும் இது ஒரு இடம். கட்டணம் ஒரு நாளைக்கு சுமார் $ 300 ஆகும். ஆனால் இந்த ஹோட்டலில் தனித்துவமான அனுபவத்துடன், பணம் வீணாகாது.

 

குளிர்ந்த இக்லூவில் தூங்க விரும்புகிறீர்களா? (கக்ஸ்லாவுட்டனென் ரிசார்ட், பின்லாந்து)

பின்லாந்தில் உள்ள இந்த ஹோட்டல் ஒவ்வொரு ஆண்டும் மாறுகிறது. காரணம், ஏப்ரல் மாதத்தில் வசந்த காலத்துடன் பனி உருகும். இது அடுத்த குளிர்காலத்தின் ஆரம்பத்தில் சரிசெய்யப்படும். இக்லூவில் இரண்டு வகைகள் உள்ளன, கண்ணாடியால் செய்யப்பட்ட இக்லூ மற்றும் பாரம்பரிய வகை இக்லூ. மேலும் இங்கு நிறைய சொகுசு இக்லூக்கள் உள்ளன. அவற்றில் ஏதேனும் ஒன்றை நீங்கள் தேர்வு செய்யலாம். கூடுதலாக, பார்வையாளர்கள் விரும்பினால் மானுடன் தேரில் சவாரி செய்யலாம். இங்கு தங்குவதற்கு ஒரு நாளைக்கு சுமார் $ 600 செலவாகும்.

 

பபுள் ஹோட்டலில் சாப்பிட வேண்டுமா?  (ஃபின் லஃப் ரிசார்ட், வடக்கு அயர்லாந்து)

இதுவும் உலகின் வித்தியாசமான ஹோட்டல். இது வடக்கு அயர்லாந்தில் உள்ளது. இந்த ஹோட்டலின் தனித்தன்மை என்னவென்றால், ஒரு குமிழிக்குள் ஒரு ஹோட்டல் அறையாக இடமளிக்க முடியும். வெளிப்படையான சுவர்களால் மூடப்பட்டிருக்கும் இந்த ஹோட்டல் அறையில் தங்குவதற்கு வந்த அயனம், ஒரு தெளிவான இரவில் இந்த ஜன்னல்களுக்கு வெளியே பார்க்கும்போது, ​​அழகான இரவு வானத்தின் பல அழகான காட்சிகளையும், சுற்றியுள்ள அழகிய இயற்கையையும் காணலாம் என்று கூறுகிறார். இதற்கு ஒரு இரவு சுமார் டொலர் 225 வரை செலவாகிறது.

 

நீருக்கடியில் உள்ள ஹோட்டலுக்கு செல்வோமா? (த மான்டா ரிசார்ட், தான்சானியா)

இந்த ரிசார்ட்டின் சிறப்பு என்னவென்றால், இந்த ரிசார்ட்டில் அமைந்துள்ள நீருக்கடியில் உள்ள ஹோட்டல் அறைகள். இந்த ஹோட்டலுக்கு வரும் சுற்றுலாப் பயணிகளிடையே கடலுக்கு அடியில் கண்ணாடியால் ஆன அறை மிகவும் பிரபலமான அம்சமாகும். ஒருவர் அதற்குள் தூங்குவதை உணர்ந்தால், அது அவருக்கு மீன்வளையில் தூங்குவது போல் ஒரு உணர்வை தருகிறது என்று மக்கள் சொல்கிறார்கள். அந்த அறையில் இருக்கும்போது, ​​கண்ணாடி அறைகளில் இருந்து மீன்கள் கூட எட்டிப் பார்க்கின்றன. ஆழ்கடல் மீன்பிடித்தல், ஸ்நோர்கெலிங் மற்றும் கயாக்கிங் ஆகியவற்றிற்காக சுற்றுலாப் பயணிகள் இந்த ஹோட்டலில் தங்குகின்றனர்.