வெளிநாட்டு பேய்களைப் பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா?

 

பேய்கள் மற்றும் பிசாசுகளை பற்றி பேசும்போது ​​வெளிநாட்டில் பேய்கள் இருக்கின்றதா என்றும் சிலர் கேட்கின்றனர். இப்படி கேட்கும்போது பெரும்பாலும் நம் மக்கள் வாயை மூடிக்கொள்கின்றனர். ஆனால் ஒரு நெருக்கமான பார்வை வெளிநாட்டில் பேய்கள் இருப்பதை வெளிப்படுத்துகிறது. ஏனென்றால், பௌதீக உலகத்திற்கு அப்பாற்பட்ட உலகில் மக்களிடம் ஒரு நம்பிக்கை இருக்கிறது. இன்று நாம் ஐரோப்பிய நாடுகளில் பேசப்படும் பேய்களைப் பற்றி பார்ப்போம்.

 

ஆல்பிடோ (Alphito)

இது சம்பந்தமான சான்றுகள் புளூடார்ச்சின் ஆவணங்களில் காணப்படுகின்றன. பண்டைய கிரேக்க மொழியில் அவளுடைய பெயருக்கு “வெள்ளை மா“ என்று அர்த்தம். சில இடங்களில் பார்லி ஒரு உணவாகவும் குறிப்பிடப்படுகிறது. இதற்குக் காரணம் அவளுடைய தலைமுடி நிறம் மிகவும் வெண்மையானது. சில அறிஞர்கள் அவள் ஒரு தெய்வம் என்றும் அரக்கி அல்ல என்றும் கூறுகின்றனர். கிழக்கு பாரம்பரியத்தில், தெய்வங்கள் சில நேரங்களில் பேய்கள் என்று குறிப்பிடப்படுகின்றன. வயல்வெளிகளிலும் இருட்டிலும் அவளைச் சந்திக்கும் மக்களை மிரட்டுவதே அவளுடைய பொழுதுபோக்காக இருந்தது. இதனால் பேய் என நம்பப்பட்டது.

 

 ப்ரோக்ஸா (Broxa)

யூத நாட்டுப்புறக் கதைகளின்படி ப்ரோக்ஸா என்பது ஆட்டின் பால் மற்றும் மனித இரத்தத்தை உறிஞ்சும் ஒரு இரவு நேர பறவை. இடைக்காலத்தில், ஐபீரிய கண்டத்தின் நாடுகளில் ப்ரோக்ஸா ஒரு பேய் என்று அறியப்பட்டது. இதனால் ஒரு பெண்ணின் அல்லது ஆணின் வடிவத்தை தனது இரசனைக்கு ஏற்ப மாற்றிக்கொள்ள முடியும். ப்ரோக்ஸாவின் நாட்டுப்புறக் கதைகள் பின்னர் டிராகுலாவிற்கான கட்டுக்கதைக்கு அடிப்படையாக அமைந்தன என்று நம்பப்படுகிறது..

 

பக்ரைடர்ஸ் (Buckriders)

நவீனகால ஹோலந்து மற்றும் பெல்ஜியத்தில் உள்ள நாட்டுப்புறவியல் இந்த பேய்களைக் குறிக்கின்றது. சில காலங்களுக்கு முன்னர் இரு நாடுகளும் ஒரே நாடாக இருந்தமைக்கு இது காரணமாக இருக்கலாம். அந்த நம்பிக்கைகளின்படி, பக்ரைடர்கள் பறக்கும் ஆடுகளின் உதவியுடன் வானத்தில் பறக்கின்றன. மக்களிடையே அச்சத்தை பரப்புவதற்காக பண்ணைகள் மற்றும் பண்ணைகளை கொள்ளையடிக்கும் கும்பல்களால் இந்த பெயர் பின்னர் பயன்படுத்தப்பட்டது.

 

டூசியோஸ் (Dusios)

 

செல்டிக் நம்பிக்கைகளில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள பிசாசின் கட்டுக்கதை கிரேக்க கடவுளான பேன் அடிப்படையில் அமைந்திருக்கலாம் என்று அறிஞர்கள் கருத்து தெரிவித்துள்ளனர். இந்த டூசியோக்கள், அரை மனிதன் மற்றும் அரை குதிரை அல்லது ஆடு வடிவில் சென்று விவசாய நிலங்களுக்கு சேதம் விளைவிப்பதாக ஐரோப்பியர்கள் நம்பினர்.

 

இம்ப் (Imp)

ஜேர்மன் நம்பிக்கைகளின்படி, இந்த பேய்கள் கொடிய பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தாது. மேலும் மக்களின் வேலையைத் தொந்தரவு செய்வதிலும், சிக்கலை ஏற்படுத்துவதிலும் மகிழ்ச்சி அடைகின்றன. அவர்கள் சிறிய, குள்ளர்கள் போன்ற தனிநபர்கள். புராணங்களின் படி, கோயில்களின் கட்டுமானம் பெரும்பாலும் இத்தகையவைகளின் தூண்டுதல்களால் தடைபட்டது. பெரும்பாலும், அவர்களின் செயற்பாடுகள் வானத்திலிருந்து வரும் தேவதூதர்களின் கட்டளைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டு நிறுத்தப்படுகின்றன. சில சந்தர்ப்பங்களில், அந்த கட்டளைகளுக்கு மாறாக செயற்படும் இம்ப்களை தேவதூதர்கள் கல்லெறிவார்கள் எனப்படுகின்றது.

 

கிராம்பஸ் (Krampus)

இந்த பிசாசு கிறிஸ்மஸ் காலத்தில் மட்டுமே வருகின்றது. மத்திய ஐரோப்பிய நாடுகளில், குறிப்பாக ஒஸ்திரியாவில் உள்ள நாட்டுப்புறக் கதைகளின்படி, இது கிறிஸ்துமஸ் இரவில் சண்டா கிளாஸுடன் குழந்தைகளைப் பார்க்கவும் வருகிறது. சண்டா நல்ல குழந்தைகளுக்கு கிறிஸ்மஸ் பரிசுகளை வழங்குகிறார். கெட்ட குழந்தைகளுக்கு இந்த பிசாசை பயன்படுத்தி பயமுறுத்தியதாக நம்பப்படுகிறது. இந்த பிசாசு ஹொலிவுட் பேய் திரைப்படங்கள் மூலம் உலகம் முழுவதும் பிரபலமானது.

 

லப்பர் ஃபைண்ட் (Lubber Fiend)

ஸ்கொட்லாந்து மற்றும் இங்கிலாந்தின் வடக்கில் காணப்படும் இந்த பேய்கள் அப்பாவி இனங்களாக கருதப்படுகின்றன. இந்த பேய்கள் ஒரு கிளாஸ் பாலில் மற்றும் குளிர்காலத்தில் அடுப்புக்கு முன்னால் நெருப்பில் குளிர்காய்தலோடு வீட்டு வேலைகளைச் செய்கின்றன. ஆனால் தேவாலயங்களில் வசிக்கும் இந்த பேய்கள், சில சமயங்களில் சமய தலைவர்களை மது அருந்த செய்வதோடு பல்வேறு பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்துவதற்கும் தூண்டியுள்ளதாக நம்பப்படுகின்றது.