வெளிநாடுகளின் பிரதான உணவுகள் பற்றி உங்களுக்குத் தெரியுமா?

 

மிகவும் பொதுவான மற்றும் எளிதில் கிடைக்கக்கூடிய உணவு பெரும்பாலும் ஒரு நாட்டின் பிரதான உணவாக கருதப்படுகிறது. எஸ்கிமோஸ் வசிக்கும் கிரீன்லாந்தில் அதிக மீன்களைப் பிடிக்க எளிதானது. எனவே மீன் என்பது எஸ்கிமோஸின் பிரதான உணவாகும். ஆசிய ஈரநிலங்களில் அரிசி நிறைந்திருப்பதால், சோறும் அரிசியும் தெற்கு மற்றும் தென்கிழக்கு ஆசியாவின் பிரதான உணவாக மாறியது. எனவே உலகின் சில பிரதான உணவுகளைப் பார்ப்போம்.

 

சீனா

சிச்சுவான் பெப்பர்கோர்ன் சீனாவில் மிகவும் பிரபலமான மசாலா ஆகும். சீன உணவில் பன்றி இறைச்சி, மாட்டிறைச்சி மற்றும் கோழி ஆகியவை அடங்கும். மேலும், பல வகையான நூடில்ஸ் சீன உணவுகளில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன. சோறு சாப்பிட்டாலும், சீனர்கள் நம்மை போல பிரதான உணவாக சோற்றை உணவில் சேர்ப்பது மிகக்குறைவு.

 

இலங்கை மற்றும் தென்னிந்தியா

சோறு சாப்பிடும் தென்னிந்தியர்கள் இலங்கையைப் போலவே வெள்ளையரிசி சோற்றையும் தங்கள் உணவில் பயன்படுத்துகிறார்கள். இது தவிர, தமிழ்நாட்டில், உளுந்து மா மற்றும் அரிசி மா ஆகியவற்றினால் ஆன இட்லி, தோசை போன்றவற்றிலிருந்து தயாரிக்கப்படும் உணவுகளும் பிரபலமாக உள்ளன. கேரளா, வங்காளம் மற்றும் இலங்கையில் அரிசி, காய்கறிகள் மற்றும் இறைச்சியுடன் செய்து சாப்பிடும் சோறு மற்றும் கறி ஆகியவை உணவின் பிரதானமாகும்.

 

வட இந்தியா

வட இந்தியர்கள் பூரி மற்றும் நாண் ரொட்டியை விரும்புகிறார்கள். கோதுமை மாவில் இருந்து தயாரிக்கப்படும் ரொட்டிகளை சாப்பிட அவர்கள் வெவ்வேறு கறிகளைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். இந்தியர்கள் மாட்டிறைச்சி குறைவாகவே பயன்படுத்துகிறார்கள். அதற்கு பதிலாக, அவர்கள் வெண்ணெய்யில் போட்ட சிக்கன் போன்ற கோழி மற்றும் மட்டன் கறிகளை உணவில் அதிகம் சேர்க்கிறார்கள். அவர்களது பிரதான உணவில் பட்டாணி மற்றும் வேர்க்கடலையும் அதிகம் இருக்கும்.

 

அமெரிக்கா

சோளம் அமெரிக்கர்களால் வளர்க்கப்படும் முக்கிய தானியமாகும். பல வகையான சோளம் அமெரிக்காவில் பயிரிடப்பட்டு வருகிறது. சோளம் சாப்பிடுவதற்கு அமெரிக்க நேரடி சமையல் குறிப்புகள் அதிகளவில் உள்ளன. இதற்கு மேலதிகமாக அமெரிக்கர்கள் மாட்டிறைச்சி, கோழி மற்றும் பன்றி இறைச்சியை சாப்பிட விரும்புகின்றனர். அவற்றை பெரும்பாலும் சோளத்துடன் உண்கின்றனர்.

 

இந்தோனேசியா

இலங்கையில் நாம் செய்வது போலவே இந்தோனேசியர்களும் வெள்ளையரிசி சோறு சாப்பிடுகிறார்கள். மீன், இறால், நண்டுகள் மற்றும் ஸ்க்விட் போன்ற கடல் உணவுகளையும் அவர்கள் சேர்க்கின்றனர். அவர்கள் தேராசி என்ற இறாலில் இருந்து தயாரிக்கப்பட்ட பேஸ்ட் வைத்திருக்கிறார்கள். பெரும்பாலும் அந்த பேஸ்டை மிளகாய் பேஸ்ட் போன்று உணவில் பயன்படுத்துகின்றனர். இந்தோனேசியா அரிசி உற்பத்தி செய்யும் நாடு. அவர்கள் பெரும்பாலும் கடல் உணவை தங்கள் உணவில் பிரதான உணவாகவும், ஒரு தீவு நாட்டிலிருந்து வரும் கடல் உணவுகளையும் சேர்க்கிறார்கள்.

 

 பிரேசில்

மரவள்ளிக்கிழங்கு என்பது தென்னமெரிக்காவின் அமேசான் மழைக்காடுகளில் காணப்படும் உணவுப் பயிர். உண்மையில், தென்னமெரிக்கர்கள் இப்போது தங்கள் உணவில் சோறு சேர்க்கிறார்கள். ஆனால் அதற்கும் காரணம் சில நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு கிழக்கைக் கடந்து வந்த போர்த்துகீசியர்களால் இது அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இந்த மரவள்ளிக்கிழங்கு நீண்ட காலமாக பிரேசிலிய சமையல் குறிப்புகளில் உள்ளது. மரவள்ளியை பிடித்த நாம் வேகவைத்தே சாப்பிட விரும்புகிறோம். பிரேசிலில், மரவள்ளி வறுத்த, வேகவைத்த, பிசைந்து, உணவில் ஒரு முக்கிய பகுதியாக சேர்க்கப்படுகிறது.

 

 பாகிஸ்தான் பாஸ்மதி

பாகிஸ்தான் பயிரிட ஒரு நல்ல நாடு. சிந்து நதியில் இருந்து தண்ணீரை வார்க்கும் பாகிஸ்தானியர்களின் பிரதான உணவு பாஸ்மதி அரிசி. அவர்களுக்கு தேங்காய் எண்ணெய் இல்லை என்றாலும், காய்கறிகளை தயாரிக்க மற்ற எண்ணெய்களைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். பாகிஸ்தான் பாஸ்மதியும் ஒரு பெரிய ஏற்றுமதி பயிர். எனவே பாஸ்மதி என்பது பாகிஸ்தானியர்கள் அடிக்கடி சாப்பாட்டு தட்டில் பார்க்கும் ஒரு தேசிய உணவாகும்.

 

நைஜீரியா

தேங்காய் எண்ணெய் என்பதும் ஒரு வகை பாம்ஒயில். ஆனால் எண்ணெய் சாறுகள் என்று வரும்போது, ​​ஒரு தேங்காய் மரம் குறைந்த எண்ணெயை உற்பத்தி செய்கிறது. நைஜீரியாவில், அவர்கள் சிவப்பு பாம்ஒயிலை பயன்படுத்தி சூப்கள் மற்றும் ஸ்டூக்களை தயாரிக்கிறார்கள். இவை மேற்கு ஆபிரிக்காவில் காணப்படும் ஒரு வகை மரமாகும். இப்போதெல்லாம், சிவப்பு பாம்ஒயில் உலகளவில் எண்ணெய்க்கு பயன்படுத்தப்படுகிறது.

 

ரஷ்யா

ரஷ்யாவின் மக்கள் ஸ்மென்டானா என்ற கிரீம் சாப்பிடுகின்றனர். இது உணவின் கசப்பைக் குறைப்பதோடு, உணவுக்கு ஒரு திரவ வடிவத்தையும் கொடுக்க இந்த உணவு கிரீம் முக்கியமானது. சூப்கள், அப்பங்கள், அத்துடன் சாலட்டுகள் மற்றும் ரொட்டிகள் ரஷ்யாவில் பிரபலமான உணவுகளாக உட்கொள்ளப்படுகின்றன.