வெளிநாடுகளில் காலைவேளையில் உண்ணும் உணவுகள்

 

காலை உணவு மிக முக்கியமான உணவு – இது உங்கள் நாளை அமைக்கலாம் அல்லது குலைக்கலாம். சில நாடுகளில், அரிசி போன்ற உணவுகள் சேர்க்கப்படுகின்றன. மற்ற நாடுகளில் தின்பண்டங்கள் சேர்க்கப்படுகின்றன. இருப்பினும், ஒவ்வொரு நாட்டிலும் காலை உணவு உலகத் தரமான விருந்தாக தான் இருக்கும். எனவே வெவ்வேறு நாடுகளின் செல்வாக்கு மற்றும் மிகவும் பொதுவான விஷயங்கள் ஒவ்வொரு நாட்டிலும் காலை உணவை வளமாக்குகின்றன.

 

துருக்கி – கஹவல்டி

காவல்டி ஒரு பாரம்பரிய துருக்கிய காலை உணவு. இந்த உணவு அவர்கள் படுக்கையில் இருந்து உற்சாகமாக வெளியேற உதவுகிறது. மென்மையான ரொட்டிகள், கிரீமி பாலாடைக்கட்டிகள், ஆலிவ், தக்காளி, வெள்ளரிகள், காரமான மிளகாய் சாஸ்கள், ஜாம் மற்றும் தேன் ஆகியவை இதில் அடங்கும். இந்த துருக்கிய காலை உணவில் வேகவைத்த முட்டைகள் மற்றும் ஒரு பக்க காபி மற்றும் தேநீர் ஆகியவை அடங்கும். எல்லா துருக்கியர்களும் இந்த வகையான உணவைப் பெறுவதில்லை, ஆனால் நாட்டின் பாரம்பரிய காலை உணவில் இப்படியான உணவு நிறைந்திருக்கும்.

 

கோஸ்டாரிகா – கல்லோ பிண்டோ

 

கலோ பிண்டோ என்பது பிரைட் ரைஸ் மற்றும் சற்று அதனுடன் தொடர்புடைய உணவுடன் சற்று கடினமான காலை உணவாகும். இந்த பிரைட் ரைஸில் கறுப்பு கௌபியும் அடங்கும். இவற்றில் துருவல் முட்டை, உப்பு கிரீம் மற்றும் சில பழங்கள் அடங்கும். இந்த பழங்களில் பெரும்பாலும் வாழைப்பழங்கள் மற்றும் ஆனைக்கொய்யாவும் அடங்கும். இது மற்ற காலை உணவைப் போலவே கொஞ்சம் வலுவான காபி அல்லது தேநீரும் அடங்கும்.

 

சுவிட்சர்லாந்து: மியூஸ்லி

 

சுவிட்சர்லாந்தில் ஏராளமான கால்நடைகள் உள்ளன. மலையக நாடான சுவிட்சர்லாந்தில், காலை உணவில் பால் அல்லது தயிரைக் கொண்ட புதிய பழங்கள் மற்றும் தேநீர் ஆகியவை அடங்கும். மியூஸ்லியின் சுவிஸ் உணவில் வேர்க்கடலை, அக்ரூட் பருப்புகள், பூசணி விதைகள், முந்திரி, பாதாம் மற்றும் ஆளி ஆகியவை அடங்கும். ஓட்ஸை நன்றாக வறுத்து மியூஸ்லியில் சேர்த்து இந்த சுவையான கலவையில் தேன், திராட்சையும், பேரீச்சம் பழமும் சேர்க்கப்படுகிறது. நீங்கள் இந்த கலவையை தயாரித்து பால் மற்றும் வெண்ணெய் சேர்த்து உங்கள் காலை உணவில் சேர்க்கலாம்.

 

மலேசியா – நாசி லெமக்

மலேசியா ஒரு மாறுபட்ட உணவைக் கொண்ட நாடு. மலாய் உணவு நீண்ட காலமாக சீன, மலாய், இந்திய மற்றும் மேற்கத்திய நாடுகளால் கலக்கப்பட்டு அதன் மரபு மாறியுள்ளது. நாசி லெமக் நம் பால்சோற்றைப் போன்றது. இந்த பால்சோற்றில் வறுக்கப்பட்ட வேர்க்கடலையும் அடங்கும். மேலும், இந்த நாஜி லெமில் நமக்கு நெருக்கமான ஒரு வகை சம்பலும் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது. இந்த பால்சோற்றை உருவாக்க மலாய்க்காரர்கள் வேகவைத்த முட்டை, வறுத்த மீன் மற்றும் பிற உணவுகளை பயன்படுத்துகின்றனர். இந்த நாஜி லெமக்கை தயாரிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் கூடுதல் மசாலாப் பொருட்கள் அதை சுவையாக மாற்றுவதோடு மட்டுமல்லாமல் ஒரு பழங்கால நறுமணத்தையும் தருகின்றது.

 

சீனா – டிம்சும்

 

சீனா ஒரு பெரிய நாடு, எனவே வெவ்வேறு உணவுகள் உள்ளன. அதிலிருந்து நாம் டிம்சத்தை விவரிக்கப் போகிறோம். டிம்ஸில் நிறைய வேகவைத்த, அளவிலான உணவுகள் உள்ளன. டிம்ஸம் சாப்ஸ்டிக்ஸுடன் சாப்பிடப்படுகிறது. இந்த சிறிய கிண்ணங்களின் உணவை உங்கள் விருப்பப்படி மாற்றலாம். உணவில் வேகவைத்த பன்கள், அரிசி நூடுல் ரோல்ஸ், பாலாடை, அத்துடன் இறால்கள், கோழி மற்றும் இறைச்சி ஆகியவை அடங்கும். இந்தடிம்சும் யை யாராவது அறிந்திருக்கவில்லை என்றால், அதை நன்கு அறிந்த ஒருவரின் உதவியை நாடுவது மதிப்பு.

 

UK- The Full English Breakfast

வழக்கமாக நாம் ஒரு சுற்றுலா பகுதிக்குச் செல்லும்போது இந்த ஆங்கில உணவை எளிதாக ஆர்டர் செய்யலாம். ஆங்கில காலை உணவில் ரொட்டி, தொத்திறைச்சி, துருவல் முட்டை மற்றும் வெண்ணெய் கொண்ட ஹாம் ஆகியவை அடங்கும். கூடுதலாக, வறுத்த உருளைக்கிழங்கு பெரும்பாலும் ஆங்கில காலை உணவை வளமாக்குகிறது. இந்த உணவோடு ஒரு தனி தேநீர் வருகிறது. கூடுதலாக, ஆங்கிலேயர்கள் சில நேரங்களில் தங்கள் காலை உணவில் பழங்களைச் சேர்க்கிறார்கள்.

 

மியான்மர் – ரோஹிங்யா 

இந்த நாட்களில் மியான்மர் கொந்தளிப்பில் உள்ளது. ஆனால் இந்தரோஹிங்கியா காலை உணவு மியான்மர் அல்லது பர்மாவுக்குச் செல்வோர் மத்தியில் மிகவும் பிரபலமானது. இந்த மோஹிங்கா ஒரு சூப் போன்றது. இதில் நூடுல்ஸ் மற்றும் பிற உணவுப்பொருட்களும் அடங்கும். இந்த சூப்பில் முழு தானியங்கள் மற்றும் வேகவைத்த முட்டைகளும் அடங்கும். இந்த மோஹிங்கா மியான்மரில் காலை உணவுக்கு தேவையான அரிசியிலும் சேர்க்கப்படுகிறது.