உலகின் தலைசிறந்த சமையல்காரர்களுக்கும் சவாலான உணவுகள்

 

இணைய வளர்ச்சியுடன் உலகின் சமையல் பிரியர்களுக்கு ஒரு நல்ல நேரம் வந்துவிட்டது. ஒரு சாதாரண கூகிள் தேடலின் மூலம், உலகில் உள்ள எந்தவொரு உணவு கலாச்சாரத்திற்கும் சொந்தமான ஒரு செய்முறையை எளிதாகக் கண்டுபிடிப்பதற்கான வாய்ப்பைப் பெற்றுள்ளோம். தேவைப்பட்டால் அந்த வீடியோ மூலம் அதை எவ்வாறு உருவாக்குவது என்பதைப் படிப்படியாகக் கற்றுக் கொள்ளவும் முடியும். இதன் விளைவாக, சமையல் செயல்முறை எளிதாகிவிட்டது மற்றும் பல்வேறு வகையான உணவுகள் அதிகரித்துள்ளன.

ஆனால் இந்த சமையல் வகைகள் எதுவாக இருந்தாலும் ஒருவர் அவ்வளவு எளிதில் தயாரிப்பது கடினம் என்று கூறக்கூடிய சில சிறப்பான உணவு வகைகளும் உள்ளன. உலக புகழ்பெற்ற சமையல்காரர்கள்கூட இந்த உணவுகளை சரியாக தயாரிக்க சற்று தடுமாறுவதாக செய்திகள் வந்துள்ளன. அவ்வாறான உணவுகளை இன்று உங்களுக்காக கொண்டுவந்துள்ளோம்.

 

 சுஃப்ல் (Soufflé)

சுஃப்ல் என்பது பிரான்சிலிருந்து உலகிற்கு கொண்டுவரப்பட்ட ஒரு உணவாகும். இது முட்டையை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு உணவாகும். இது இனிப்பாகவும் சுவையாகவும் இருக்கும். வெண்ணெய், மா மற்றும் ஏனைய காண்டிமென்ட் கலவையை அடித்த முட்டையின் வெள்ளை மற்றும் மஞ்சள் கருக்களை தனித்தனியாக சுட்டுக்கொள்வதன் மூலம் ஒரு சுஃப்ல் தயாரிக்கப்படுகிறது. சுஃப்லின் சிறப்பு என்னவென்றால் இதனை சுடும்போது பஞ்சுபோன்ற, பொங்கிய, மென்மையான அமைப்பைக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் அப்படி ஒரு சுஃப்ள் செய்யும்போது, ​​நிறைய தவறுகள் ஏற்பட வாய்ப்புகள் உள்ளன. முட்டைகளை சரியாக அடிக்காவிட்டால் சுடும்போது சுஃப்ல் சரியாக பொங்காது. அல்லது சுஃப்ல் பொங்கி வெடிக்கும்போதே நொறுங்கக்கூடும். அதேபோல சரியான அளவில் சுட வேண்டும். சுட்டவுடன் பரிமாறாவிட்டால் அது சுஃப்லின் வடிவத்தை சேதப்படுத்தும். இதனை எளிதாக தயாரிக்கலாம். ஆனால், சரியான முறையில் தயாரிக்காவிட்டால் எதிர்பார்த்த பதத்தில் கிடைக்காது.

 

மோல் சோஸ் (Mole Sauce)

இந்த மோல் சோஸை மெக்ஸிகன் மக்களுக்குரிய தனித்துவமான ஒரு அரச உணவு என்று கூட விபரிக்கலாம். இந்த பெயரில் பல சாஸ்கள் உள்ளன. அதிலிருந்து கடினமான சாஸை உருவாக்குவது மிகப்பெரிய திறமை. இந்த காரமான சாஸ் இறைச்சியுடன் சாப்பிட தயாரிக்கப்படுகிறது. மோல் சாஸுக்கு வழக்கமாக 30 க்கும் மேற்பட்ட பொருட்கள் தேவைப்படுகின்றன. ஒரு செய்முறையாக எழுதப்பட்டால் குறைந்தது 10 படிகள் ஆகும். இதுவும் ஒரு நாளில் செய்யக்கூடிய ஒன்று அல்ல, அதற்கு நாட்கள் ஆகும். இந்த சாஸில் சில உலர்ந்த மிளகாய், மசாலா மற்றும் கொட்டைகளுடன் சாக்லேட் பயன்படுத்தப்படுகிறது. மூலப்பொருட்களை வறுக்கவும், அவற்றை ஒரு பொடியாக அரைத்து, வேகவைத்த தண்ணீரில் கலந்து வடிக்கவும் நிறைய நேரமும் முயற்சியும் தேவை. உண்மையான சுவையை பாதுகாக்கும் போது இந்த பணியை முடிப்பது எல்லோரும் செய்யக்கூடிய ஒன்றல்ல.

 

பெக்ட் அலாஸ்கா (Baked Alaska)

கண்ணுக்கு மகிழ்வளிக்கும் சுவையான இனிப்பான பெக்ட் அலாஸ்காவை தயாரிப்பது ரேஸர் பிளேடுடன் பால் சாப்பிடுவது போல ஆபத்தானது. வேகவைத்த மெர்ரிங் குக்கீகளின் அடுக்கால் சூழப்பட்ட இந்த பெக்ட் அலாஸ்கா இனிப்பு ஐஸ்கிரீம் அடுக்கைக் கொண்டுள்ளது. ஐஸ்கிரீமின் இந்த அடுக்கைச் சுற்றி மெர்ரிங் கலவையை பரப்பி, பின்னர் அதை பேக் செய்து எடுப்பதில் தான் சிறந்த சமையல் வல்லுநர் கூட தோல்வியடைகிறார். பெக்ட் அலாஸ்கா அதன் சரியான அழகை பெற, அதைச் சுற்றியுள்ள மெரிங் அடுக்கு சரியான நிலைத்தன்மையுடன் சுடப்பட வேண்டும், மேலும் நடுத்தர ஐஸ்கிரீம் அடுக்கு உருகாமல் திடமாக இருக்க வேண்டும்.

 

டர்டுகென் (Turducken)

இது ஒரு வித்தியாசமான பெயரைக் கொண்ட ஒரு வித்தியாசமான உணவு. இந்த டிஷ் இறைச்சி பிரியர்களுக்கு ஒரு கனவு நனவாகும் என்று கூறப்பட்டாலும் தவறில்லை. இந்த டிஷ் பெயர் மூன்று முதலெழுத்துகள் கொண்டு உருவாக்கப்பட்டது TURKEY, DUCK மற்றும் CHICKEN ஆகியவற்றின் முதலெழுத்துக்கள் (TUR + DUCK+ EN) ஆகியவற்றிலிருந்து பெறப்பட்டது. ஒரு வான்கோழியில் ஒரு வாத்தை செருகுவதன் மூலமும், ஒரு கோழி நிரப்பலை நடுவில் வைப்பதன் மூலமும் இது செய்யப்படுகிறது. இறைச்சி மூன்று அடுக்குகளில் சுடப்படுகிறது. ஆனால் சொல்வது எளிதாக இருந்தாலும் செய்வது அவ்வளவு எளிதாக இருப்பதில்லை. இறைச்சியைத் தேர்ந்தெடுப்பது ஒரு கடினமான பணி. பொருந்தும் உடல்கள் கொண்ட வாத்துகள் மற்றும் வான்கோழிகளை இந்த உணவுக்கு தேர்வு செய்ய வேண்டும். அல்லது இறைச்சி வெடித்து பேக்கிங்கின் போது அலங்கோலமாக மாறக்கூடும். மேலும், மூன்று வகையான இறைச்சியையும் சரியான முறையில் பதப்படுத்தவும், சுடவும் வேண்டும். ஒரு வகை இறைச்சி சரியாக சமைக்கப்படாவிட்டால், இதன் விளைவாக இறைச்சி அல்ல, ரொட்டி தான் சாப்பிட வரும்!

 

 பீஃப் வெலிங்டன் (Beef Wellington)

 

பெரிய சமையல்காரர்களை கூட மண்டியிட வைக்கும் மற்றொரு வகையான உணவு தான் இது. கிறிஸ்துமஸ் காலத்தில் பெரும்பாலும் செய்யப்படும் இந்த பீஃப் வெலிங்டனில் உள்ள மாட்டிறைச்சி மாட்டின் இடுப்பிலிருந்து எடுக்கப்படும் இறைச்சியிலுருந்து தயாரிக்கப்படுகிறது. இந்த இறைச்சியிலிருந்து தயாரிக்கப்பட்ட மாமிசத்தை காளான்களுடன் கலந்து பேஸ்ட்ரி தாளில் போர்த்தி பீஃப் வெலிங்டன் தயாரிக்கப்படுகிறது. ஆனால் சொல்வதை போல செய்வது எளிதானது அல்ல. பீஃப் வெலிங்டன் செய்யத்தேவையான இடுப்பு மாட்டிறைச்சி சரியான நிலையில் சமைப்பது ஒரு கஷ்டமான வேலை. மேலும், ஒரு வெற்றிகரமான பீஃப் வெலிங்டனில், இந்த இறைச்சியை ஈரப்பதத்துடன் நன்கு சமைக்க வேண்டும். அதே நேரத்தில் அதைச் சுற்றியுள்ள பஃப் பேஸ்ட்ரி அடுக்கு நன்றாக மிருதுவாக இருக்க வேண்டும். இந்த இரண்டில் ஒன்று குழப்பமாக இருந்தால் கூட அதன் சுவை சரியாகி வராது.

 

கன்சோம் (Consommé)

கன்சோம் ஒரு தெளிவான சூப். பொதுவாக, ஒரு சூப் என்பது ஒரு டிஷ் ஆகும், ஆனால் இதுவும் இலகுவாக செய்யக்கூடிய ஒரு உணவல்ல. ஆனால் கன்சோமில் மற்ற சூப்களிலிருந்து வேறுபட்டது. இது நிறைய பொறுமை மற்றும் நேரம் தேவைப்படும் ஒரு சூப். இந்த சூப் இறைச்சிகள், கேரட், லீக்ஸ், வெங்காயம், தக்காளி மற்றும் முட்டைகளுடன் தயாரிக்கப்படுகிறது. இந்த சூப்பின் இறுதி முடிவை தீர்மானிப்பதில் மிக முக்கியமான காரணி இதில் சேர்க்கப்பட்ட முட்டையின் வெள்ளைக்கரு. தேவையான அளவு வெப்பநிலையை வைத்து, சூப்பை மெதுவாக சூடாக்கவும். ஒரு கட்டத்தில், சூப்பில் உள்ள முட்டையின் வெள்ளை மற்றும் பிற காய்கறிகள் உறைவதற்குத் தொடங்குகின்றன. அதன்பிறகு, நீங்கள் தொடர்ந்து கிளறி, வெப்பநிலையைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டும், சூப்பைக் கலக்கி, விரும்பிய நிலைத்தன்மையை அடையும் வரை அதைக் கிளறிக்கொண்டிருக்க வேண்டும்.

 

பியர்ர்னைஸ் சோஸ்  (Béarnaise Sauce)

 

பியர்ர்னைஸ் சோஸ் முக்கியமாக இறைச்சி உணவுகளுடன் இணைத்து சாப்பிட பயன்படுத்தப்படுகிறது. இது ஒரு பிரஞ்சு சாஸ். நெய், முட்டை, வினிகர், வெங்காயம், மசாலா ஆகியவற்றைச் சேர்த்து தயாரிக்கப்படும் இந்த சாஸை தயாரிக்கவும் பொறுமை தேவை. இந்த பியர்ர்னைஸ் சாஸ் மிகக் குறைந்த வெப்பத்தில் சமைக்கப்பட வேண்டும். ஏனெனில் வெப்பநிலை திடீரென்று கொஞ்சம் அதிகமாக உயர்ந்தால், இந்த சாஸில் பயன்படுத்தப்படும் முட்டைகள் உறைந்து ஒரு துருவலாக மாறும். அது நடந்தால், சாஸை அப்புறப்படுத்த வேண்டும். எனவே மிகவும் பொறுமை கொண்ட சமையல்காரருக்கு இந்த செய்முறையை கொண்டு வரும் திறன் உள்ளது.