உலகில் காணப்படும் வித்தியாசமான தொழில்கள்

 

உலகெங்கிலும் உள்ள மக்கள் ஒவ்வொரு விதமான தொழிலை செய்கின்றனர். உலக மக்கள் தொகையில் 90 வீதமானோருக்கு, தொழிலே முக்கிய வருமான ஆதாரமாக உள்ளதென ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர். கடந்த காலங்களில் ஆண்களே பிரதான வருமானம் ஈட்டும் நபராக இருந்தார். உலகின் வளர்ச்சியுடன், குடும்ப வருமானத்திற்கும் பெண்கள் பங்களிப்பு செய்கிறார்கள். உலக தரவுகளின்படி, உலகின் தொழிலாளர் படையில் பெண்கள் 47 வீதமாக உள்ளனர். அந்த வகையில், எல்லோரும் ஏதோவொன்றில் வேலை செய்தாலும் சில தொழில்களை சமூகம் ஏற்றுக்கொள்ளவில்லை. இதற்கு சிறந்த உதாரணம் விபச்சாரம். விபச்சாரத்தில் ஈடுபடும் ஆண்களையும் பெண்களையும் சமூகம் அங்கீகரிப்பதில்லை. இவ்வாறே, பலருக்கும் தெரியாத வித்தியாசமான தொழில்களும் உள்ளன. அவற்றை இன்று உங்களுக்காக கொண்டுவந்துள்ளோம்.

 

Bed Tester

தூங்குவதற்கு சம்பளம் தருவதாக இருந்தால், இலங்கையில் அனைவரும் இந்த வேலைக்கு விண்ணப்பிப்பார்கள். துரதிஷ்டவசமாக, இந்த வேலை தற்போதைக்கு இலங்கையில் இல்லை. இந்த வேலைக்கு ஆண்டுக்கு சுமார் 38,500 அமெரிக்க டொலர்கள் வரை செலுத்தப்படுகிறது. இலங்கை மதிப்பில் சுமார் 6 இலட்சம் வழங்கப்படுகின்றது. இந்த வேலைக்கு நீங்கள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால், நீங்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம், அவர்கள் உங்களுக்குக் கொடுக்கும் மெத்தையில் தூங்குவதும், அந்த மெத்தை குறித்து ரிப்போர்ட் ஒன்று தருவது மட்டுமே. இந்த வேலையில் நீங்கள் தூக்கம் தொடர்பான தயாரிப்புகளான போர்வைகள், தலையணைகள் போன்றவற்றை பரிசீலிக்க வேண்டும்.

 

விலங்கு உணவு சுவைத்தல்

விலங்குகளை மிகவும் நேசிக்கும் ஒருவரைத் தவிர வேறு யாரும் செய்ய முடியாத வேலை இது. செல்லப்பிராணியை வளர்க்கும் எவரும் தங்கள் செல்லப்பிராணிகளுக்கு எப்படியாவது சுவையான உணவைக் கொடுப்பார்கள். ஆனால் பலர் வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட உணவைத் தவிர வேறு எந்த செல்லப்பிராணி உணவையும் சுவைக்கவோ சரிபார்க்கவோ முன்வருவதில்லை. அதனால்தான் இந்த வேலை உருவாக்கப்படுகிறது. எனவே, பெயர் குறிப்பிடுவது போல, நீங்கள் செய்ய வேண்டியது நீங்கள் பெறும் விலங்கு உணவை ருசித்து சுவைப்பதுதான். ஆனால் விலங்குகளும் மனிதர்களும் ஒரே மாதிரியாகத்தான் உணவை ருசிக்கிறார்களா என்பது கேள்விக்குறியாகும்.

 

உடல் உறுப்பு மொடல்கள்

அழகு மற்றும் உடல் ஒரு மொடலாக இருக்கத்தேவையான திறன்கள், ஆனால் அந்த விஷயங்கள் உடல் உறுப்பு மொடலுக்கு இருக்க தேவையில்லை. ஏனென்றால் அவர்கள் உடல் உறுப்புகளை மட்டுமே விரும்புகிறார்கள். எடுத்துக்காட்டாக, ஒரு விளம்பரம் அசிங்கமான காலுடன் இருக்கும் ஒரு மொடலை விரும்புகிறது என்றால், எனவே அத்தகைய நபர் இருந்தால், அவர் அந்த வேலைக்கு அமர்த்தப்படுவார். மேலும், ஆப்பிள்களை விற்கும் ஒரு விளம்பரத்திற்கு அழகான கையை கொண்ட ஒருவர் தேவை என்றால் அதற்கு தேவையான அழகான கை இருந்தால் அந்த வேலையை பெறலாம்.

 

Deodorant Tester

இந்த வேலையைச் செய்ய உங்கள் மனதை எவ்வாறு கட்டுப்படுத்திக்கொள்வது என்பது ஒரு சிறிய கேள்வி. ஏனெனில் இந்த வேலையில் நீங்கள் செய்ய வேண்டியது எல்லாம் டியோடரண்டின் நிலையை சரிபார்க்க வேண்டும். ஆனால் அதற்காக நீங்கள் சோதனைக்கு டியோடரண்டைப் பயன்படுத்தியவர்களின் அக்குளை முகர்ந்து பார்க்க வேண்டும். டியோடரண்ட் நன்றாக இருந்தால் அது ஒரு பிரச்சினையாக இருக்காது. ஆனால் டியோடரண்ட் தரமற்றதாக இருந்தால் மயக்கம்கூட ஏற்படக்கூடும்.

 

 பொய்யாக அழுதல்

இலங்கையிலும் இது ஒரு வேலை. மரண வீட்டை போல அழுது புலம்புவதற்கு உங்களிடம் கணிசமான மக்கள் இல்லை என்றால், இந்த பொய்க்கு அழுகிறவர்களின் சேவைகளைப் பெறலாம். வாரத்தில் ஐந்து நாட்கள் உங்களுக்கு வேலை இல்லையென்றாலும், குறைந்தது ஒரு மாதமாவது சம்பாதித்தால் கூடுதல் வருமானம் ஈட்டலாம். நீங்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம் இறுதிச் சடங்கிற்குச் சென்று அழவேண்டும். நீங்கள் அழுவதை விட அதிகமாக பணம் செலுத்துவதைப் பற்றி பேச முடியும்.

 

சட்டபூர்வமான வங்கி கொள்ளையன்

வங்கிக்கொள்ளை எவ்வாறு சட்டப்பூர்வமாக இருக்கும் என்று எப்போதாவது யோசித்தீர்களா? அது நடக்காது. ஆனால் இந்த வேலை உண்மையில் உலகின் சில பகுதிகளில் ஏற்கனவே இருக்கும் ஒரு வேலை. ஒரு குறிப்பிட்ட இடத்தில் பாதுகாப்பின் அளவை சோதிப்பதே இதன் நோக்கம். எனவே கடந்த காலத்தில், இதுபோன்ற திறன்களைக் கொண்டவர்களுக்கு இந்த வேலை கிடைத்தது. அவர்கள் செய்ய வேண்டியதெல்லாம் இடத்திற்குள் நுழைவதுதான். பெரும்பாலும் இந்த சேவை வங்கிகள் போன்ற நிறுவனங்களால் பெறப்பட்டது. கடந்த காலத்தில் இது கணினி ஹேக்கிங், அடையாள திருட்டு மற்றும் தொலைபேசி தரவு திருட்டு வரை பரவிய ஒரு வேலை. சிறைக்குச் செல்லாமல் வங்கியை உடைக்க விரும்பினால் இங்கே வேலை உங்களுக்கென்றே காத்திருக்கிறது.

 

Crime Scene Cleaner

Payscale.com வலைத்தளத்தின்படி, இந்த வேலையைச் செய்யும் ஒருவர் வருடத்திற்கு சுமார் 35,750 டொலர்கள் வரை சம்பாதிப்பவர்கள். ஒரு இறந்த உடல் இருந்தால், ஒரு இரத்தக்களரியாக இருக்கும் இடத்தில்தான் வேலை இருக்கிறது. குற்றம் தொடர்பான ஆதாரங்களை பொலிஸார் சரிபார்த்த பின்னர், அந்த இடத்தை சுத்தப்படுத்துவதே இவர்களின் பணியாகும். எனவே இது போன்ற நல்ல ஊதியம் பெற்ற வேலையாக இருந்தாலும் பரவாயில்லை என்று நினைக்கும் ஒருவர், அந்த வேலையை முயற்சி செய்யலாம்.